kwangila

Just another WordPress.com weblog

GHARAMA YA KUCHAGUA RAIS MPYA KILA BAADA YA MIAKA 5.

Hata ingawa wananchi nchini Kenya watachangamkia kuchagua rais mpya kila baada ya miaka 5, kuna gharama fiche ambayo raia hawajaitambua. Nchini Kenya tumewastaafisha marais wawili sasa; Jommo Kenyatta na Daniel Moi.

Rais anapostaafu ina maana kwamba anastahili kupokea marupurupu ya uzeeni. Nikirejelea mfano wa Mstaafu Daniel Moi, marupurupu aliyopokea ni mengi sana. Tukianza na maelfu ya pesa anazopokea kila mwezi, kisha ulinzi na magari yanayotiwa mafuta, kuendeshwa na kurekebishwa kwa ushuru unaotozwa wananchi. Hali ni vivyo hivyo nyumbani kwa Jommo Kenyatta.

Tuchukulie kwa mfano, Kibaki atashindwa katika uchaguzi ujao, atakuwa ametumikia nchi kwa miaka 5. Tuchukulie pia atakayetwaa mamlaka atashindwa katika uchaguzi wa 2012. Iwapo hali itakuwa hivyo kwa kipindi cha miaka 20 ina maana kwamba tutakuwa na marais 6 wanaopokea marupurupu kutoka katika ushuru unaotozwa raia.

Marupurupu wanayopewa marais wastaafu nchini Kenya ni mengi. Na mtindo kama huu ni wa kufilisisha umma badala ya kuwahudumia. Maoni yangu ni kwamba rais anastahili kupewa nafasi ya miaka 10 kuongoza nchi. Iwapo wananchi wameridhishwa na uongozi wake basi anaweza kugombea urais zaidi na zaidi.  

Hata ingawa uongozi wa Moi kwa miaka 24 uliandamana na ufisadi, kwa kiasi fulani haukupelekea kunyonywa kwa mfuko wa umma kwa misingi eti marupurupu ya rais anayestaafu. Tungebadili rais kila baada ya miaka 5 katika kipindi hiki Moi alikuwa mamlakani ina maana kwamba hivi sasa tungekuwa na marais 6 wanaopokea marupurupu kutoka kwa mfuko wa umma.

Nikidhani hii ndiyo sababu ya baadhi ya mataifa kudumisha uongozi wa kifalme. Hii ni kwa sababu kuna familia moja tu iliyo mamlakani, hivyo basi matumizi ya fedha za umma yanakuwa machache kuliko mataifa yanayobadili rais kila baada ya muda fulani.

Kwa misingi hii ya kiuchumi basi Kibaki anastahili kupewa miaka mingine 5 uongozini. Kazi yake ikiwa nzuri mwishoni na awe na hamu ya kugombea tena basi wananchi wanastahili kumpa kura.   

March 29, 2006 - Posted by | Uncategorized

2 Comments »

  1. Thanks for sharing this information. Really is pack with new knowledge. Keep them coming.

    Comment by Best Shopping Website | August 18, 2007 | Reply

  2. You guys experienced have hallatosis breath because of old rotten teeth? I bet you do that’s why a lot of you are nerds. lol looking for drugs and cash because you need dental reconstruction. anyway, i’m not selling anything or anything but i do want to encourage everyone to look up veneers. google it or find it somewher or ask your dentist. it is the freaking best thing the world.

    all that wonderful candy that those cum guzzlers at mars gave you tricked you and got your whole family running around looking like the wicked witches and wizards of the west.

    You go to the denstist and get a cleaning but what the hell is that going to do? You’ve got caved in teeth, appalachan mountain teeth, rocky mountain teeth, and general crackhead related teeth.

    It’s rough on you I know but it’s true. I used to be the same way. I did happen to spend a couple g’s on some veneers in atlanta ga (google it if you’re not from the US). Now I do shine a big smile on every occasion i meet a face, in abstract to the past where it’s hide the smile! But anyway some of you might definitely need to undergo such a process.

    From another perspective, it’s a great way to continue the veneer industry and make sure we have motivated dentists to come up with new innovative ways to fix our teeth. veneers is a big step over gold and silver teeth replacements which are gaudy and look crazy.

    veneers cost atlanta

    Comment by veneers atl | September 17, 2010 | Reply


Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: