kwangila

Just another WordPress.com weblog

U.N. INAVYOFILISISHA MATAIFA MASKINI.

U.N. INAVYOFILISISHA MATAIFA MASKINI. 

Unaposikia shirika lisilo la kiserikali limo nchini kusaidia maskini, wakimbizi, wanaougua n.k. unastahili kujua kwamba wanatumia fedha za ulimwengu kufanya hivi bali sio fedha za mataifa
yao mahususi. Umoja wa mataifa(U.N.) ni mvuto wa rasilimali kutoka mataifa mbalimbali.Umuhimu wa  Rasilimali hizi ni kutatua majanga ya kilimwengu ili ulimwengu uwe pahali pema zaidi pa kuishi. Baadhi ya majanga haya ni usalama, magonjwa, Ukimbizi, umaskini, uchafuzi wa mazingira n.k. 

  

Panapotokea janga fulani ulimwenguni wadau wengi huwa mbioni kuandika miswada itakayowawezesha kupata hela kutoka U.N. kusudi waweze kujifaidi na kutatua janga lile. Kwa mfano iwapo Somalia imeingiwa na vita kisha wananchi wake wakatorokea
Kenya basi inakuwa faida kwa baadhi ya watu na mashirika yanayopokea misaada kutoka UN. Hii ndiyo sababu tuna mashirika kama vile Care International. Action AID, German Technical Coperation n.k. 

  

Tunapochunguza kwa jicho pevu swala hili la UN na ugawaji utajiri wa kilimwengu utagundua kwamba wanaofaidi ni mataifa ya magharibi. Mashirika mengi yanayodai kutatua majanga ya kilimwengu ni ya bara Uropa au Marekani. Hii ina maana gani? Utajiri uliovutwa kutoka ulimwengu mzima unafaidi upande mmoja. Kuwepo Koffi Annan
kama katibu wa shirika hili ni kifumba macho tu. Ni namna ya kutufurahisha sisi Waafrika pamoja na bara Asia kwamba Kiongozi wa UN ni Mwafrika.  

  

Nikitumia mfano wa CARE INTERNATIONAL (RAP) ambalo ni shirika linaloshughulikia wakimbizi katika kambi za wakimbizi Daadab na Kakuma nchini
Kenya. Wadau wa shirika hili wanatoka nchini CANADA. Wanawatumia Wakenya wachache kupokea misaada kutoka UNHCR. Kazi ya Marangu ambaye ni mmoja wa Meneja katika kambi ya Daadab ni kuandika miswada. Akisha maliza anawapokeza wenye hisa katika kampuni hii ya Care International ili waweze kupokea misaada. Wenye hisa nao wanaikabidhi UNHCR ambalo ni tawi la UN. Dola zikishatoka, basi wenye hisa wanatoa kiasi chao kisha wanatoa kiasi kingine ni cha kuwalipa wafanyikazi na kuendesha ofisi zao Nairobi. Kiasi kinachobaki ndicho kitawafaidi wakimbizi. 

  

Silaumu mashirika ya mrengo wa kushoto kufanya biashara na UN. Linaloniumiza ni eti hamna Mashirika yanayomilikiwa na Waafrika wenyewe ili waweze kufaidi kutokana na utajiri huu wa UN licha kwamba mataifa ya Afrika ni washika dau katika UN.Sina habari iwapo Waafrika wanajiona duni kumiliki mashirika
kama haya au wananyimwa nafasi ya kushiriki katika biashara hii. Nikiamini vilevile licha kwamba Koffi Annan ndiye kiongozi wa UN walio chini yake wengi ni wa mataifa ya magharibi. Hivyo basi Mashirika ya magharibi yanapopokeza miswada yao inakuwa raisi kwao kupokea misaada.  

March 27, 2006 - Posted by | Uncategorized

No comments yet.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: