kwangila

Just another WordPress.com weblog

UISLAMU HAUWAPI UHURU WAISLAMU.

UISLAMU HAUWAPI UHURU WAISLAMU. 

  Ninakubaliana na Waislamu katika maswala mengi yanayojenga utamaduni wa Waislamu. Mfano ni namna wanawake wanavyovalia, na jinsi mwanamume amepewa nafasi ya juu katika maswala ya dini tofauti na mwanamke. Vilevile natamani namna ambavyo wamejitolea kusali mara tano kwa siku. Na zaidi ni jinsi walivyo wakarimu katika kutoa zaka zao zinazowasaidia wasiojiweza katika jamii. 

  Mojawepo ya mambo nisiyokubaliana nao ni jinsi ambavyo dini hii haiwapi uhuru wafuasi wake kuchagua wanalopenda. Ni kweli kwamba kuna baadhi ya Waislamu ambao wamechoshwa na dini ya Kiislamu na sasa wanataka kubadili wawe Wakristo, Wabudha, Wahindi n.k. Ni kweli kwamba kuna mabinti waislamu ambao wamewavutia wanaume wasio waislamu lakini hawawezi kukubali kuolewa nao kwa sababu Uislamu hauruhusu hivyo. 

  Aidha mwanamume anapovutiwa na binti wa Kiislamu anastahili kuslimu kwanza ili aweze kukubalika na binti na jamaa yake. Inapotokea kwamba binti wa Kiislamu ameamua kuolewa na ghulamu asiye Muislamu basi inakuwa balaa. Na inapotukia kwamba Muislamu ameibadili dini yake na kuwa Mkristo basi Sharia yasema, adhabu ya kosa
kama hili ni kifo.  

  Yalitukia Afghanstan jana; mwanamume kwa jina Abdul Rahman alifikishwa mahakamani kwa kosa la kubadili dini na kuwa Mkristo. Waafghanistani walio wengi wanataka auliwe maanake ametenda kosa lisiloweza kusamehewa. Mataifa ya magharibi nayo pamoja na wanaopenda demokrasia kote ulimwenguni wamekuwa wakili wa bwana huyu ambaye sasa anakiri Yesu Kristo kuwa mwana wa MUNGU aliyekufa kwa ajili ya dhambi zake.  

  Miezi iliyopita kulikuwa na mwito wa Waislamu kote ulimwenguni kususia bidhaa na uhusuano wao na nchi ya
Finland kwa sababu kulikuwa machapisho ya vibonzo vya Mohammed. Walimwengu walishuhudia hasira za Waislamu kote ulimwenguni. Kulikuwa na uteketezwaji wa balozi za Finland na kutokuwepo usalama katika baadhi ya miji mikuu ya ulimwengu. Nilipowashauri baadhi ya marafiki zangu Waislamu kwamba wanastahili kusali ili MUNGU awasamehe hawa wachapishaji wa vibonzo walikataa katakata. Walisema Uislamu unaamini kutenda. Hivyo basi una fununu cha walichodhamiria kutenda.  

  Maoni yangu ni kwamba Waislamu wanastahili kutambua kwamba tunaishi katika ulimwengu unaobadilika kila wakati. Yesu Kristo mwenyewe alitofautiana mara nyingi na wafarisayo kwa sababu ya sheria za Musa. Alipomponya mgonjwa siku ya sabato waliteta kwamba ni kinyume cha sheria za Musa. Mwanamke kahaba alipoletwa mbele zake alimwacha huru tofauti na nia
yao Wafarisayo kwamba alistahili kuuliwa.  

   Iwapo Muislamu ameamua kubadili dini basi na iwe hivyo. Ni haki yake. Haistahili kuwekewa adhabu ya kuuawa. Wanalostahili kufanya Waislamu ni kumuhubiria pasipo kumshurutisha. Hivi ndivyo Ukristo ulivyo. Akiamua Mkristo kuwa Mubudha hatahukumiwa kifo bali Wakristo watajitolea kumuhubiria kwa upendo angalau aweze kubadili nia. Akiwa sugu basi Mkristo atafunga na kumwombea huyu ili MWENYEZI MUNGU amtendee miujiza. Dini ya kikweli ni ushirika kati ya MUNGU na mshirika eti. Hukumu ya MUNGU kwa wanaoiasi dini ni muhimu zaidi kuliko hukumu ya binadamu.      

March 27, 2006 - Posted by | Uncategorized

2 Comments »

  1. habari nzuri hii

    Comment by mtandawazi | March 27, 2006 | Reply

  2. Mtandawazi nimekunwa sana na habari hii maana unajua tena masuala haya ya dini ninapenda kuyatazama sana. Karibu.

    Comment by ndesanjo | March 27, 2006 | Reply


Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: